Mga tala sa gitnang pangkat sa pagguhit ng bangka. Mga posibleng opsyon para sa isang nakakaganyak na pagsisimula sa isang aralin: pagtingin sa mga larawan, pakikipag-usap tungkol sa mga isyu, isang fairy tale, isang tula, atbp.

Layunin: Upang bumuo ng interes sa pagguhit sa mga bata sa pamamagitan ng mga di-tradisyonal na pamamaraan.

Pagsamahin ang kaalaman sa mga kulay at kanilang mga kulay, ang paraan ng pagkuha ng isang kulay mula sa dalawang iba pa, kaalaman sa mga hugis at ang kakayahang gamitin ang mga ito kapag naglalarawan ng mga bagay, pagsasanay ang paraan ng pagguhit gamit ang buhangin sa papel;

Palawakin ang mga abot-tanaw ng mga bata, bumuo ng lohikal na pag-iisip;

Pagyamanin ang pakiramdam ng empatiya at pangangalaga sa mga hayop na may problema.

Paunang gawain: muling pagbabasa ng fairy tale ni K. Chukovsky "Doctor Aibolit"

Mga pamamaraan at pamamaraan: pag-uusap, pagsusuri, pagsusuri, pagpapaliwanag, payo, paalala, paghihikayat, paghahanap, problema, hindi kinaugalian na mga pamamaraan at mga diskarte sa pagguhit.

Pag-unlad ng aralin.

I. Ilagay ang mga bulaklak na papel sa karpet magkaibang kulay, gumawa ng isang imitasyon ng isang parang. Parang napakagandang melody.

Tagapagturo:

Hello guys. Tumingin ka sa paligid. Saan tayo napunta? Bakit, sa tingin mo?

Larong "Magic Rings"

(Make a flower bud from rings of a certain color) Tingnan mo, ang mga paru-paro ay nagkalat at ngayon ay hindi mahanap ang kanilang mga bulaklak. Kailangan natin silang tulungan. Ang pulang paru-paro ay dapat dumapo sa .....(pula) na bulaklak, ang asul sa ....(asul). Maaari mong gawing kumplikado ang gawain, halimbawa, sa halip na asul, maglagay ng mga asul na singsing - ito ay isang lilim ng asul. Ang galing mong tao, tinulungan mo ang mga paru-paro.

II. Itinuon ng guro ang pansin sa maleta ni Doctor Aibolit.

Oh guys, may maleta dito. Hindi alam kung sino ang maaaring umalis dito? (Aibolit)

Tingnan mo, hindi ito isang bulaklak, ito ay isang liham mula sa isang tao.

Binasa ng guro ang liham:

Pinirmahan: Aibolit.

Sa kabilang bahagi ng silid ng grupo ay may imitasyon ng isang isla na may mga laruang hayop at isang manika na "Doctor Aibolit". Ang guro at ang mga bata ay sumilip sa paligid, sinusubukang makita ang isla. (Mga elemento ng himnastiko sa mata: ipikit ang iyong mga mata nang hindi pinipigilan ang iyong mga kalamnan, pagkatapos ay buksan ang iyong mga mata nang malapad at tumingin sa malayo, ipikit muli ang mga ito, at iba pa nang 5 beses nang sunud-sunod.)

Tagapagturo:

Anong mga hayop ang nakita mo doon?...

Guys, paano ililigtas ni Aibolit ang mga hayop kung nandito ang maleta na may mga gamot? Anong gagawin? (Kailangan nating ihatid kahit papaano ang maleta sa isla). Sige, tulungan natin ang mga mahihirap na hayop.

III. At narito ang mga palatandaan na nagpapakita kung saan kailangan nating lumipat. Ang una ay nagsasabi na dapat tayong lumangoy sa kabila ng berdeng dagat. At sa harap namin....(blue). Paano tayo makakagawa mula sa asul na dagat berde? Kung ang mga bata ay hindi hulaan na ito ay kinakailangan upang paghaluin ang mga pintura, pagkatapos ay ang guro prompt, gamit ang isang pamamaraan para sa pagkuha ng isang kulay mula sa 2 iba pa.

Anong mga kulay ang kailangan mong paghaluin para maging berde? (asul at dilaw). Ang mga bata ay nakaupo sa mga mesa at sa mga sheet ng papel, pinaghahalo ang asul at dilaw na pintura, ilarawan ang dagat na may kulot na linya.

Isang ehersisyo sa pagdama ng tunog at ang kaugnayan nito sa kulay. "Mga magic box"

Ngayon ay makikinig tayo sa mga tunog at matukoy kung alin sa mga ito ang maaaring ilarawan sa berde.

Anong uri ng sasakyan ang maaari nating gamitin sa pagtawid sa dagat? (Sa pamamagitan ng barko) Iminumungkahi kong sumakay ka sa isang bangka.

Ang guro ay nagpapakita ng pagguhit ng isang barkong naglalayag. Ang mga bata ay nakaupo sa mga mesa No.

Anong mga hugis ang maaari nating gamitin sa pagguhit ng bangka? (Rectangle na may cut off lower corners (trapezoid) at triangle). Ang isa sa mga bata ay gumagawa ng isang diagram ng barko gamit ang mga figure sa isang magnetic board.

Ang mga bata ay gumuhit ng isang bangka sa kanilang mga sheet ng papel, batay sa mga card ng pagtuturo, na dati nang nagtrabaho sa kanila. Habang umuusad ang trabaho, maaaring palitan ang mga card upang ang mga bata ay nakapag-iisa na maibalik ang pagkakasunud-sunod ng trabaho. Ang kulay ay pinili nang nakapag-iisa ayon sa kanilang mga kagustuhan, ang pangunahing bagay ay ang mga kulay ng mga detalye ng bangka ay magkakaibang. Para sa mga bata na nahihirapang gumuhit ng isang trapezoid sa kanilang sarili, maghanda ng mga template. Ang mga bata ay nagpinta ng mga bahagi ng isang bangka cotton swab, sundutin ang pagtanggap. Parang napakagandang melody.


Tagapagturo:

Para maglayag ang aming mga bangka kailangan namin....(simoy)

Mga ehersisyo sa paghinga

Huminga ng malalim sa pamamagitan ng ilong, ibuga ang mga pisngi at huminga sa bibig (mga labi na may tubo).

Kaya't ang aming mga bangka ay naglayag (exhibition of works)

Bumalik ang mga bata sa bahaging iyon ng silid ng grupo kung saan ginagaya ang isla.

Nandito na tayo sa kabila ng dagat. Kaunti na lang ang natitira nating oras para makarating sa isla.

Gymnastics para sa mga mata.

Tumingin sa malayo! Exercise: ilagay ang iyong braso pasulong na may nakataas hintuturo. Tumingin nang mabuti sa dulo ng iyong daliri, pagkatapos ay ilipat ang iyong paningin sa malayo. Pagkatapos ng 5 segundo, ibalik muli ang paningin sa dulo ng daliri at iba pa nang 5 beses nang sunud-sunod.)

Pagkatapos ay idinirekta tayo ng tanda patungo sa disyerto. Kilalanin sa pamamagitan ng pagpindot sa bag na naglalaman ng buhangin. At anong uri ng transportasyon ang maaari nating gamitin upang tumawid sa buhangin nang walang hadlang? (sa pamamagitan ng hangin, halimbawa, sa pamamagitan ng eroplano)

Ang guro ay nagpapakita ng isang guhit ng isang eroplano. Ngunit wala kaming eroplano, ano ang dapat naming gawin? (Nag-aalok ang mga bata na iguhit ito.)

Ngayon ikaw at ako ay magiging mga taga-disenyo ng sasakyang panghimpapawid.

Anong mga figure ang tutulong sa atin na ilarawan ang isang eroplano? (oval, 2 tuwid na piraso ng iba't ibang haba). Ang isa sa mga mag-aaral ay gumagawa ng isang eroplano mula sa mga figure sa isang magnetic board.

Guys, buhangin lang ang meron tayo para makagawa ng eroplano. Kailangan na nating umalis sa sitwasyon. Iguguhit namin ang eroplano gamit ang buhangin. Ang mga bata ay umupo sa mga mesa No. 2 at gumuhit ng isang eroplano na may buhangin. Mga bata na nahihirapang gumuhit sa mga contour. Tumutugtog ang musika.

Ang galing mong mga designer. Ngayon ay mayroon tayong mararating sa disyerto. Ikabit ang iyong mga seat belt, kunin ang timon at sa tunog ng "oooh" kami ay lilipad. Sabay-sabay silang bumalik sa isla. Pero sinasalubong na kami ni Doctor Aibolit.

Binabati ng mga bata ang mga hayop at si Aibolit at iniabot ang maleta. Nagpasalamat si Aibolit sa mga bata at nag-alok na tulungan siyang pagalingin ang mga hayop na may sakit.

Tagapagturo:

Tingnan kung gaano kasaya ang mga hayop, sila ay lubos na nagpapasalamat sa iyo. Kunan natin sila ng litrato para alalahanin.(gayahin).

IV. Ang mga bata ay ginawaran ng mga medalya sa pagsagip at isang kahon ng bitamina mula kay Doctor Aibolit.

Tagapagturo:

Magaling! Gusto mo bang gumawa ng mga kapaki-pakinabang na bagay? Makalipas ang ilang sandali, ikaw at ako ay kukuha ng mga larawan ng mga hayop at ibibigay sa kanila bilang regalo. Ngayon, sabihin sa iyong mga kaibigan ang magandang kuwentong ito. Salamat!

Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat"Barko"

Panimulang gawain: pagsasaulo ng tula ni A. Barto na "Ang Barko", pagtingin sa mga larawang pang-edukasyon sa paksang "Transport".

Mga Gawain:

Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa transportasyon ng tubig;

Matutong gumuhit ng bangka sa dalawang bahagi;

Linangin ang kalinisan;

Bumuo ng imahinasyon at memorya.

Mga materyales para sa aralin: mga pintura ng watercolor, mga brush, baso ng tubig, mga album sheet.

Mga larawan ng mga barko, Kalmado na himig, laptop, pagtatanghal ng "Ships".

GCD move:

1. Bahagi ng organisasyon

Tagapagturo : Guys, hulaan mo ang bugtong.

Ang palasyo ay lumulutang sa mga alon

Dinadala niya ang mga tao. (Barko)

Tagapagturo : Tama, barko.

Pakinggan ang tula ni S. Ya. Marshak na "The Ship."

(Ipapakita ng guro sa mga bata ang isang guhit at magbasa ng tula).

Ang bangka ay naglalayag, naglalayag,

Gintong barko

Ang swerte niya, nagdadala siya ng mga regalo,

Mga regalo para sa iyo at sa akin.

Mga mandaragat sa kubyerta

Sumipol sila, kumaripas, nagmamadali.

Mga mandaragat sa deck -

Labing-apat na maliliit na daga.

Ang bangka ay naglalayag, naglalayag

Sa kanluran, sa silangan.

Mga lubid - sapot ng gagamba,

At ang layag ay isang talulot.

Isang pato ang nangunguna sa bangka,

Sanay na mandaragat.

Lupa! - sabi ng pato. –

Moor! basag!

Tagapagturo : At ngayon titingnan natin ang pagtatanghal na "Ships". Mag-ingat sa panonood.

Anong mga bahagi ang binubuo ng bangka?

Mga sagot ng mga bata : deck, layag at mga lubid, atbp.

Educator At ngayon ay oras na para maglaro tayo, iunat ang ating mga daliri. At ang tula ni Agnia Barto na "Ang Barko" ay makakatulong sa atin dito.

Finger gymnastics na "Bangka"

Isang bangka ang naglalayag sa tabi ng ilog.

Lumalangoy siya mula sa malayo.

(Itiklop ang iyong mga palad sa isang bangka at gayahin kung paano ito lumulutang at umindayog)

May apat sa bangka

Isang napakatapang na mandaragat.

(Ipakita ang apat na daliri gamit ang isang kamay at iduyan ang kamay ng kamay na ito sa beat)

Mayroon silang mga tainga sa tuktok ng kanilang mga ulo,

(Ilagay ang iyong mga kamay sa iyong ulo, ipinapakita ang iyong mga tainga)

Mahahaba ang buntot nila.

(Ilagay ang isang kamay sa likod ng iyong likod, na ipinapakita ang buntot na may parang alon sa iyong buong kamay)

At ang mga pusa lamang ang nakakatakot sa kanila,

Pusa at pusa lang!

(Gumawa ng mga kuko ng pusa mula sa iyong mga daliri at gayahin ang pagkamot)

Tagapagturo : Ngayon simulan natin ang pagguhit ng barko. Dito Kaya:

Una naming iginuhit ang bangka, ang palo, at pagkatapos ay ang layag. At sa dulo ng palo maaari kang gumuhit ng bandila.

Mahinahong tunog ng musika. Papasok na sa trabaho ang mga bata.

Nagbibigay ng tulong kung kinakailangan.

Pagninilay.

Tagapagturo : Guys, tingnan kung anong magagandang bangka ang ginawa mo. Malamang pagod ka na? Mag-warm-up tayo. Lumapit sa akin at bumuo tayo ng bilog.

Ang mga bata ay lumabas sa palasyo at tumayo nang pabilog.

Pisikal na ehersisyo "Bangka"

Ano ang mayroon sa hamog? (Iunat ng mga bata ang kanilang mga braso pasulong.)

Mga alon sa karagatan. (Iwagayway ng mga bata ang kanilang mga kamay, ginagaya ang mga alon.)

Ito ay mga palo ng barko. (Iunat ng mga bata ang kanilang mga braso.)

Hayaan silang tumulak dito nang mabilis! (Iwagayway ng mga bata ang kanilang mga kamay bilang pagbati.)

Naglalakad kami sa dalampasigan,

Naghihintay kami ng mga mandaragat, (Naglalakad sa lugar.)

Naghahanap ng mga shell sa buhangin (Tilts.)

At pinipisil namin ito sa aming kamao. (Ikuyom ng mga bata ang kanilang mga kamao.)

Upang mangolekta ng higit pa sa kanila, -

Kailangan mong maglupasay nang mas madalas. (Squats.)

Tagapagturo : Ang galing niyo! Ang lahat ay ginawa nang napakaganda. Ngayon maupo ka sa palasyo at sumagot tanong : "Sino ang nasa timon ng barko?"

Mga bata: Kapitan.

Tagapagturo : Alalahanin natin at sabihin sa iyo ang tula ni A. Barto na “Ang Barko”.

Tarpaulin,

Lubid sa kamay

Hinihila ko na ang bangka

Sa tabi ng mabilis na ilog

At tumalon ang mga palaka

Sa aking takong

At tinanong nila ako:

Sumakay ka na, kapitan!

Tagapagturo : Ito ang nagtatapos sa ating aralin. Napakaganda ng ginawa mo ngayon.

Maaari kang maglaro.


Ang materyal na ito ay magiging kapaki-pakinabang para sa mga guro at magulang sa kindergarten. Ang materyal ay inilaan para sa mga bata ng gitnang grupo. Nakikilala ng mga bata hindi kinaugalian na teknolohiya pagguhit ng "Imprint". Sa panahon ng kurso ng mga aktibidad na pang-edukasyon, ang mga artistikong at malikhaing kakayahan ng mga bata ay nabuo at nabuo.

I-download:


Preview:

Buod ng GCD sa fine arts sa gitnang grupo sa paksang: "Bangka"

Mga uri ng aktibidad ng mga bata: komunikasyon, masining, pagbabasa kathang-isip, produktibo.

Target : Ipakilala ang mga bata sa bagong teknolohiya pagguhit - "Imprint", upang bumuo at bumuo ng artistikong at malikhaing kakayahan.

Mga gawain:

Ipakita sa mga bata ang posibilidad na makakuha ng larawan gamit ang print;

Bumuo ng malikhaing pag-iisip, imahinasyon at pang-unawa;

Pukawin ang isang emosyonal na tugon sa bagong daan pagguhit;

Bumuo ng aesthetic perception;

Palakasin ang kakayahang mag-aplay ng gouache gamit ang foam rubber;

Itaguyod ang katumpakan at kalayaan;

Pagbutihin ang kakayahang suriin ang mga natapos na mga guhit.

Mga materyales: drawing stamp, gouache, PVA glue, palette, album sheet, foam rubber, sippy cup.

Pag-unlad ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon

1. Organisasyon sandali.

Tagapagturo: Guys, dumating siya sa aming aralin. dinalhan kita ng regalo, tingnan natin kung anong klaseng regalo ito? (Ipapakita sa mga bata ang mga print para sa pagguhit).

Tagapagturo: Mga bata, alam niyo ba kung ano ito?

Mga bata: Hindi.

Educator: Guys, tingnang mabuti ang mga regalo at sabihin sa amin kung ano ang napansin mo.

Mga bata: May guhit sa kanila, ang guhit ay nagpapakita ng bangka.

Tagapagturo: Magaling, guys. Ito ay mga seal, sa kanilang tulong ay iguguhit natin ngayon.

2. Panimula sa diskarte sa pagguhit - "I-print".

Educator: Guys, ngayon ay ipapakita ko sa inyo kung paano gumamit ng mga seal, at maingat kayong manood. Una kailangan mong piliin ang kulay ng iyong guhit, pipiliin ko ang asul. Paghaluin ang gouache na may pandikit, maingat na ilapat ang pintura sa selyo gamit ang isang piraso ng foam goma. Ngayon ay i-print natin. (naglalagay ang guro ng selyo sa album sheet at aalisin ito).

Tagapagturo: Tingnan mo, mga bata, kung ano ang ginawa ko.

Tuwang-tuwa ang mga bata at nakatingin sa drawing.

3. Pagbasa ng tulang “Bangka”.

Tagapagturo: Ngayon makinig sa tula ni S. Ya. Marshak na "Ang Barko."

(Ipapakita ng guro sa mga bata ang isang guhit at magbasa ng tula).

Ang bangka ay naglalayag, naglalayag,

Gintong barko

Ang swerte niya, nagdadala siya ng mga regalo,

Mga regalo para sa iyo at sa akin.

Mga mandaragat sa kubyerta

Sumipol sila, kumaripas, nagmamadali.

Mga mandaragat sa deck -

Labing-apat na maliliit na daga.

Ang bangka ay naglalayag, naglalayag

Sa kanluran, sa silangan.

Mga lubid - sapot ng gagamba,

At ang layag ay isang talulot.

Isang pato ang nangunguna sa bangka,

Sanay na mandaragat.

Lupa! - sabi ng pato. –

Moor! basag!

4. Pagkumpleto ng gawain ng mga bata.

Mga hakbang sa pagpapatupad:

Pinipili ng mga bata kung anong kulay ng gouaches ang kanilang ipipinta.

Ipinapaalala ng guro ang mga tuntunin sa pagguhit gamit ang “Print”.

Tinutulungan ng guro ang mga bata na mag-print nang tama, upang itaas na bahagi ang bangka ay nasa itaas, at ang mga alon sa ilalim ng larawan.

Sa panahon ng trabaho, ang isang pisikal na sesyon ng pagsasanay ay isinasagawa.

5. Minuto ng pisikal na edukasyon.

Bumaba kami sa mabilis na ilog, (Naglalakad kami sa lugar.)

Yumuko sila at naghilamos. (Yumuko pasulong, mga kamay sa baywang.)

Isa, dalawa, tatlo, apat, (Ipakpak ang iyong mga kamay.)

Ganun kami ka-refresh. (Magkamay tayo.)

Kailangan mong gawin ito nang manu-mano:

Magkasama - minsan, ito ay breaststroke. (Bilugan ang dalawang kamay pasulong.)

Ang isa, ang isa ay isang kuneho. (Salit-salit na umiikot ang mga braso pasulong.)

Lahat tayo, bilang isa, lumangoy na parang dolphin. (Tumalon sa pwesto.)

Pumunta kami sa pampang sa isang matarik na bangko (We walk in place.)

Pero hindi kami uuwi.

Sa pagtatapos ng aralin, inaanyayahan ng guro ang mga bata na gumawa ng isang eksibisyon mula sa magagandang mga guhit, tingnan ang mga gawa, markahan ang pinakamahusay.


Impormasyon ng may-akda

Neshchadym Nadezhda Nikolaevna

Lugar ng trabaho, posisyon:

MBDOU kindergarten No. 61, guro

Rehiyon ng Leningrad

Mga katangian ng aralin (aralin)

Antas ng edukasyon:

Preschool na edukasyon

Ang target na madla:

Tagapagturo

Ang target na madla:

Methodist

(mga) item:

sining

(mga) item:

Pedagogy

(mga) item:

Katutubong wika

(mga) item:

Espesyal na paksa

Layunin ng aralin:

Mga gawain:

I (edukasyon) 1. Akayin ang mga bata na lumikha ng isang nagpapahayag na imahe sa isang guhit.

2.Bumuo ng mga pangkalahatang ideya tungkol sa mga penomena ng buhay panlipunan.

II (developing) 1. Bumuo ng kuryusidad, patuloy na ipinakilala ang mga phenomena ng buhay panlipunan.

2. Bumuo ng kalayaan at pagkamalikhain sa pisikal na aktibidad.

3. Upang makabuo ng interes sa paggamit ng mga di-tradisyonal na materyales sa sining.

II (edukasyon) 1. Linangin ang mapagkaibigang relasyon sa pagitan ng mga bata.

2. Upang bumuo ng mga kasanayan sa kultura at kalinisan.

Uri ng aralin:

Pinagsamang aralin

Mga aklat-aralin na ginamit at pantulong sa pagtuturo:

Panimulang gawain:

1. Encyclopedia para sa mga bata "Miracle Everywhere" ang mundo ng mga hayop at halaman ni T.D. Nuzhdin. Artikulo "Fleet"

2. N. Bogdanova "Magandang kasabihan"

3. L. Kassil "Pangunahing Hukbo"

4. Pagsasaalang-alang ng mga pagpaparami ni I.K. Ang "Wave" ni Aivazovsky at ang "In the Blue Space" ni A.A. Rylov

5. Pag-aaral ng mga aralin sa pisikal na edukasyon batay sa katutubong awit ng Norwegian na "Sailor's Song", pagsasalin ni Yu. Vronsky

Kagamitang ginamit:

1. Inihanda ang background (dagat).

2. Ang pintura ng gouache sa isang mangkok na may malawak na mga gilid (platito), foam rubber stamp (iba't ibang uri), brush, tasa ng tubig, stencil.

mga barko.

3.Pagguhit ng "Fleet", pulang bandila, mga guhit na naglalarawan sa isang beterano, mandaragat.

4. Basang punasan.

5. Mga katangian para sa pisikal na edukasyon.

Maikling Paglalarawan:

Tema: Araw ng Tagumpay.Pagguhit ng mga barko hukbong-dagat gamit ang mga stencil.

Pag-unlad ng aralin

Oras ng pag-aayos:

Mga anak, kamustahin natin ang mga bisita, magkahawak-kamay at bigyan ang isa't isa ng iyong ngiti at mabuting kalooban.

Binabati ng mga bata ang mga panauhin, magkahawak-kamay, tumingin sa isa't isa at tahimik na ngumiti.

Noong isang araw ay sinusuri ko ang mga guhit ng aking anak at nakakita ng isang gawa, tingnan mo ito.

Ipinakita ng guro ang gawa ng kanyang anak. Tinitingnan ng mga bata ang trabaho.

Ipinapaalala sa mga bata ang pakikipagkaibigan.

Ang mga submarino at mga barkong pandigma ay inilalarawan din dito.

Sabihin mo, pangalan ng sanggol ano ang mga pangalan ng mga artista na nagpinta? mga tanawin ng dagat, dagat?

Mga sagot ng mga bata:

Ang mga artistang ito ay tinatawag na marine painters.

Isipin na ikaw ay mga pintor ng dagat, upang gumuhit ka, pangalan ng sanggol, at bakit?

Mga sagot ng mga bata:

Gumuhit ako ng barkong pandigma dahil gusto ko ito.

Ano ang iguguhit mo? pangalan ng sanggol?

Mga sagot ng mga bata:

Gumuhit ako ng submarino.

ayos lang. Ano ang tawag sa mga taong militar na naglilingkod sa mga barkong pandigma? pangalan ng sanggol?

Mga sagot ng mga bata:

Ang mga taong militar ay tinatawag na mga mandaragat.

Ang mga barkong pandigma at mga submarino na magkasama ay kung ano sila, pangalan ng sanggol?

Mga sagot ng mga bata:

Ang mga barkong pandigma at submarino ay bumubuo sa hukbong-dagat.

Tama, ang Navy.

Minuto ng pisikal na edukasyon:

At ngayon kami ay maglalayag sa mga barko, kayo ay magiging mga mandaragat, pumunta sa dagat.

Ang guro ay nagbabasa ng isang tula, ang mga petsa ay nagsasagawa ng mga paggalaw ayon sa mga linya:

Nagtataas kami ng mga anchor "hinila ang mga anchor"

At tumulak kami ng kaunti bago mag-umaga. naglalakad

Ang hangin ay nagpalayag! itaas ang kamay

Ang dagat ay tumatawag, ang hangin ay umaawit.

Humina ang hangin, bumaba ang mga layag, sumuko

Huminto ang mga barko! huminto

Muling umihip ang hangin sa mga layag itaas ang kamay

Ang dagat ay tumatawag, ang hangin ay umaawit! naglalakad

Naglayag na ang mga barko umupo sa mga upuan

At tumulak sila sa daungan.

Pagganyak ng mga bata:

Mga bata, malapit na ang ating bansa

tala magandang bakasyon Araw ng Tagumpay.

Magtitipun-tipon ang mga beterano sa mga monumento sa Bituin at alalahanin kung paano sila nakipaglaban upang ipagtanggol ang ating Inang Bayan.

At tayo, mga anak kindergarten, ano ang maibibigay natin sa mga beterano?

Mga sagot ng mga bata:

Maaari mong iguhit ang dagat

Maaari kang magbigay ng isang circus act na may tigre

Maaari kang magbigay ng mga tula

Mga barko ng Navy, mga barkong pandigma at mga submarino, maaari ba tayong gumuhit para sa mga beterano?

Mga sagot ng mga bata:

Hindi ako marunong gumuhit ng mga barko

Maaari tayong gumuhit ng mga barkong militar

Alam mo ba kung paano gumawa ng mga stencil?

Mga sagot ng mga bata:

Oo kaya natin

Well, makikita mo ang lahat ng kailangan mo sa iyong mga mesa.

Ang guro ay nagpapaalala sa mga bata tungkol sa mga kasanayan sa kultura at kalinisan: itaas ang kanilang mga manggas bago magtrabaho; Pagkatapos ng trabaho, hugasan ang iyong mga kamay ng tubig o punasan ng basang tela.

Pansariling gawain

Ang mga bata ay nagtatrabaho nang nakapag-iisa.

Pagsusuri:

Anong magandang holiday ang ipagdiriwang ng ating bansa, pangalan ng sanggol?

Mga sagot ng mga bata:

Araw ng Tagumpay

Ano ang ibibigay mo sa mga beterano? pangalan ng sanggol?

Mga sagot ng mga bata:

Ibibigay namin ang aming mga guhit

Gumuhit ka ng magagandang barkong pandigma!

Ito ang mga barko kung saan naglalayag ang mga mandaragat.

Kirill, pakibasa ang tula na "Sailors Go to Sea..."

Nagbasa si Kirill ng tula:

Ang mga mandaragat ay pumunta sa dagat

Pagprotekta sa mga baybayin.

Kumakaway ang mga watawat sa barkong pandigma

"Hindi namin pababayaan ang kalaban"

Guro at mga panauhin:

Salamat, magaling!

Vera Zolotareva
"Barko"

Panimulang gawain: pagsasaulo ng tula ni A. Barto « barko» , tumitingin sa mga larawang pang-edukasyon sa paksa "Transport".

Mga gawain:

Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa transportasyon ng tubig;

Matuto gumuhit ng bangka sa dalawang bahagi;

Linangin ang kalinisan;

Bumuo ng imahinasyon at memorya.

Materyal para sa mga klase: mga pintura ng watercolor, brush, baso ng tubig, mga album sheet.

Mga larawan na may larawan mga barko, Kalmadong himig, laptop, pagtatanghal « Mga barko» .

GCD move:

1. Bahagi ng organisasyon

Tagapagturo: Guys, hulaan mo ang bugtong.

Ang palasyo ay lumulutang sa mga alon

Dinadala niya ang mga tao. (barko)

Tagapagturo: Tama, barko.

Pakinggan ang tula ni S. Ya. Marshak « barko» .

(Ipapakita ng guro sa mga bata ang isang guhit at nagbabasa ng tula).

Lumulutang, lumulutang bangka,

Gintong bangka,

Ang swerte niya, nagdadala siya ng mga regalo,

Mga regalo para sa iyo at sa akin.

Mga mandaragat sa kubyerta

Sumipol sila, kumaripas, nagmamadali.

Mga mandaragat sa deck -

Labing-apat na maliliit na daga.

Lumulutang, lumulutang bangka

Sa kanluran, sa silangan.

Mga lubid - sapot ng gagamba,

At ang layag ay isang talulot.

Nangunguna bangkang pato,

Sanay na mandaragat.

Lupa! - sabi ng pato. –

Moor! basag!

Tagapagturo: ngayon ay titingnan natin ang pagtatanghal « Mga barko» . Mag-ingat sa panonood.

Anong mga bahagi ang binubuo nito? bangka?

Mga sagot ng mga bata: deck, layag at mga lubid, atbp.

Educator At ngayon ay oras na para maglaro tayo, iunat ang ating mga daliri. At ang tula ni Agnia Barto ay makakatulong sa atin dito « barko» .

Mga himnastiko sa daliri « barko»

Lumulutang sa tabi ng ilog bangka.

Lumalangoy siya mula sa malayo.

(Itiklop ang iyong mga palad sa isang bangka at gayahin kung paano ito lumulutang at umindayog)

Naka-on bangka apat

Isang napakatapang na mandaragat.

(Ipakita ang apat na daliri gamit ang isang kamay at iduyan ang kamay ng kamay na ito sa beat)

Mayroon silang mga tainga sa tuktok ng kanilang mga ulo,

(Ilagay ang iyong mga kamay sa iyong ulo, ipinapakita ang iyong mga tainga)

Mahahaba ang buntot nila.

(Ilagay ang isang kamay sa likod ng iyong likod, na ipinapakita ang buntot na may parang alon sa iyong buong kamay)

At ang mga pusa lamang ang nakakatakot sa kanila,

Pusa at pusa lang!

(Gumawa ng mga kuko ng pusa mula sa iyong mga daliri at gayahin ang pagkamot)

Tagapagturo: Ngayon magsimula tayo pagguhit ng barko. Dito Kaya:

Una naming iginuhit ang bangka, ang palo, at pagkatapos ay ang layag. At sa dulo ng palo magagawa mo gumuhit ng checkbox.

Mahinahong tunog ng musika. Papasok na sa trabaho ang mga bata.

Nagbibigay ng tulong kung kinakailangan.

Pagninilay.

Tagapagturo: Guys, tingnan mo ang ganda mo ang mga bangka pala. Malamang pagod ka na? Mag-warm-up tayo. Lumapit sa akin at bumuo tayo ng bilog.

Ang mga bata ay lumabas sa palasyo at tumayo nang pabilog.

Pisikal na ehersisyo " barko"

Ano ang mayroon sa hamog? (Iunat ng mga bata ang kanilang mga braso pasulong.)

Mga alon sa karagatan. (Iwagayway ng mga bata ang kanilang mga kamay, ginagaya ang mga alon.)

Ito ang mga palo mga barko. (Iunat ng mga bata ang kanilang mga braso.)

Hayaan silang tumulak dito nang mabilis! (Iwagayway ng mga bata ang kanilang mga kamay bilang pagbati.)

Naglalakad kami sa dalampasigan,

Naghihintay kami ng mga mandaragat, (Maglakad sa lugar.)

Naghahanap ng mga shell sa buhangin (Tumiling.)

At pinipisil namin ito sa aming kamao. (Ikuyom ng mga bata ang kanilang mga kamao.)

Upang mangolekta ng higit pa sa kanila, -

Kailangan mong maglupasay nang mas madalas. (Squats.)

Tagapagturo: Ang galing niyo! Ang lahat ay ginawa nang napakaganda. Ngayon maupo ka sa palasyo at sumagot tanong: "Sino ang namumuno sa barko

Mga bata: Kapitan.

Tagapagturo: Alalahanin at isalaysay natin ang isang tula ni A. Barto « barko» .

Tarpaulin,

Lubid sa kamay

hinihila ko bangka

Sa tabi ng mabilis na ilog

At tumalon ang mga palaka

Sa aking takong

At tinatanong nila ako:

Sumakay ka na, kapitan!

Tagapagturo: para sa atin yan tapos na ang klase. Napakaganda ng ginawa mo ngayon.

Maaari kang maglaro.

Mga publikasyon sa paksa:

Layunin: Pang-edukasyon: - bumuo ng mga kamag-anak na pang-uri mula sa mga pangngalan; -maunlad visual na pagdama kulay, sukat;

Buod ng aralin sa appliqué at paggawa ng papel na "Bangka" Mga Layunin: Upang paigtingin at pag-iba-ibahin ang pamamaraan ng paggawa sa papel: matutong magpunit ng papel (napkin) at lamutin ito (sa isang bukol at isang flagellum, idikit ito.

Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat Mga Layunin: 1. Turuan ang mga bata na humanga sa kagandahan ng kalikasan sa taglagas, pag-aralan ang mga guhit, i-highlight ang pangunahing bagay. 2. Palakasin ang mga ideya tungkol sa mga taong nagpapalamig.

Buod ng pagguhit ng aralin na "Centipede" sa gitnang pangkat GBOU secondary school No. 1155 preschool department No. 1, Moscow OPEN DIRECT EDUCATIONAL ACTIVITIES Katamtamang edad Inihanda ni: guro.

Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat Nilalaman ng programa: 1. Palawakin ang pag-unawa ng mga bata sa panahon - tagsibol, mga palatandaan nito, ang mga unang bulaklak ng tagsibol. 2. Bumuo ng pang-unawa.